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MAMLAKA YA CHAKULA NA DAWA 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

            11 Septemba, 2018 

TAARIFA YA UWEPO WA DAWA BANDIA YA VIDONGE YENYE 

JINA DUO-COTECXIN KATIKA SOKO 

 

1. Mamlaka ya Chakula na Dawa inapenda kuutaarifu umma kuwa imebaini uwepo wa 
toleo (batch) la dawa bandia ya binadamu ya vidonge aina ya Duo-cotexcin kwenye soko 
inayodaiwa kutengenezwa na kiwanda cha Zhejiang Holley Nanhu Pharmaceutical Co., 
Limited, China.  
 

2. Kasha la dawa hiyo linaonesha namba ya toleo kuwa ni 170259, tarehe ya 
kutengenezwa ni 25 Februari, 2017 na tarehe ya kuisha muda wa matumizi ni 
Februari, 2019.  

 
3. Utofauti wa dawa bandia iliyokamatwa na dawa halisi iliyosajiliwa na TFDA 

umeainishwa katika jedwali hapa chini:- 
 

 

4. Jumla ya makasha 22 ya vidonge 9 kila moja ya dawa bandia yalikutwa kwenye 
maduka mawili ya dawa ya Bi.Julieth Francis Madrina na Bw. Swaib Abrahaman eneo 
la Kinondoni Mkwajuni. Watuhumiwa wamefikishwa kituo cha polisi ili taratibu zingine 
za kisheria ziweze kuendelea.  

Na. Dawa halisi Dawa bandia 

3.1 Tarehe ya kutengenezwa, tarehe ya 
mwisho wa matumizi na namba ya 
toleo zipo katika kasha la ndani 
(blister/primary pack). 

Tarehe ya kutengenezwa haipo katika  
katika kasha la ndani (blister/primary 
pack). 

3.2 Maandishi ya namba ya usajili 
yaliyochapishwa kwenye kasha la nje 
(secondary pack) yamepangika vizuri 
katikati ya kasha. 

Maandishi ya namba ya usajili 
yaliyochapishwa kwenye kasha la nje 
(secondary pack) hayajapangika vizuri.  

3.3 Karatasi ambatishi ya dawa (package 
insert) ina nembo ya Holley-Cotec 
katika pande zote mbili za maelezo ya 
lugha ya kiingereza na kifaransa. 

Nembo ya Holley-Cotec katika package 
insert haipo katika upande wa lugha ya 
kiingereza 

3.4 Rangi ya vidonge ni bluu iliyokolea 
zaidi. 

Rangi ya vidonge ni bluu isiyokolea (light 
blue). 

3.5 Kasha la ndani (primary pack/blister) 
linang’aa. 

Kasha la ndani (primary pack/blister) 
limefifia. 

3.6 Namba ya toleo iliyopo kwenye kasha 
la ndani inafanana na iliyopo kwenye 
kasha la nje. 

Namba ya toleo iliyopo kwenye kasha la 
ndani (toleo namba 150644) ni tofauti na 
iliyopo kwenye kasha la nje (toleo 
Na.170259). 
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5. Kutokana na kubainika kwa toleo la dawa hiyo bandia, Mamlaka inautahadharisha 

umma, wafanyabiashara pamoja na watoa huduma za afya mambo yafuatayo:- 
 

a) Kuangalia kwa makini makasha ya dawa ya Duo-cotecxin wakati wanapopewa 
kwenye maduka ya dawa na vituo vya kutolea huduma za afya ili kubaini toleo la 
dawa bandia iliyokamatwa. 
 

b) Kurudisha dawa walipozinunua ili taratibu zilizowekwa ziweze kuendelea.  
 
c) Watoa huduma za afya wote ikiwa ni pamoja na maduka ya dawa yaliyouza dawa 

husika watoe taarifa TFDA ili hatua stahiki ziweze kuchukuliwa. 
 

6. Wananchi mnaombwa kuendelea kutoa taarifa pale mnapobaini uwepo wa dawa duni 
na bandia kwenye soko ili kulinda afya zetu. 

 

 

Imetolewa na; 

 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu, 

Mamlaka ya Chakula na Dawa, 

S.L.P 77150, 

Dar es Salaam. 

Simu: +255 22 2452108/2450512/2450751/ 

658 445222/777 700 002/685 701735 

Nukushi: +255 22 2450793 

Barua pepe: info@tfda.go.tz 

Tovuti: www.tfda.go.tz 
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